giai dap ty=? ney` hihiXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
kem_14
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới

Age : 28Join date : 04/04/2012Tổng số bài gửi : 5Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: giai dap ty=? ney` hihi giai dap ty=? ney` hihi I_icon_minitimeThu Apr 05, 2012 9:39 pm

Như thế nào là yêu? Có bao giờ ai hỏi bạn như thế chưa? Hay một ngày mưa rơi, không biết vui hay buồn, bạn mơ mộng nghĩ ra câu hỏi vu vơ như thế. Nhưng có bao giờ bạn trả lời cho câu hỏi này chưa hay. Tôi ko phải là chưa bao giờ nghĩ đến, mà chỉ nghỉ đơn giản yêu là yêu, yêu ko có lý do. Đã có người hỏi tôi câu đó, bất chợt tôi cũng muốn suy nghĩ về điều này………

Tôi ko biết trả lời như thế nào vì tình yêu là đề tài muôn thuở, là vấn đề rất nan giải và vô tận, có muôn vàn lý do, cảm xúc…Ai cũng có những lý lẽ, những nguyên nhân để có câu trả lời “như thế nào là yêu?” Câu trả lời nào cũng hợp lý tuỳ theo ý nghĩa và quan niệm sống của mỗi người. Những người nào đang yêu và đã từng yêu thì quả là một may mắn rất lớn. Tôi cũng đã từng yêu vậy tôi là một người may mắn, khi yêu tôi có thể hiện được tất cả cảm xúc thật của mình.

Khi tôi chưa yêu tôi nghĩ tình yêu là một màu hồng, nghĩ rất nhiều, rất nhiều điều lãng mãn sẽ phải làm để có một cuộc tình thật đẹp và ko thể quên được. Tôi sẽ nhận được nhiều hoa hồng và socôla vào ngày lễ tình nhân, lúc nào cũng tay trong tay với người yêu, đạp xe dạo chơi dưới mưa…. Tôi nghĩ nhiều lắm cứ y như trong phim tình cảm hay truyện cổ tích vậy

Khi tôi yêu tôi nghĩ tình yêu là 7 sắc câu vồng, muôn màu muôn vẻ, mỗi một gam màu là một cảm xúc tượng trưng. Khi yêu có rất nhiều cảm xúc vui buồn lẫn lộn, ghen tuôn, hờn giận, lo lắng nhớ mong. Không biết các bạn có được nhiều cảm xúc đó ko, riêng tôi thì nếm trải được tất cả cảm xúc ấy. Cho dù một nửa của bạn ko phải là mỹ nhân hay một tài tử nổi tiếng gì nhưng trong mắt bạn người đó rất đáng yêu và dễ thương mà người khác ko thế nào bằng. Cho dù một nửa đó có những tính xấu, thì bạn cũng có lý do để biện hộ cho những tính xấu đó và xem đó là đáng yêu. Tự hào khi được là một nửa của người ấy yêu. Trong vòng tay người đó bạn luôn muốn được sự quan tâm, chìu chuộng, và được để ý, những điều bất ngờ và những món quà ý nghĩa. Nũng nịu muốn được năn nỉ khi giận nhau mặc dù không biết ai sai. Đôi khi cũng muốn chọc ghen một tý, để biết được yêu nhiều bao nhiêu. Ngóng trông người đó khi có cuộc hẹn, thời gian sao lâu thế!!

khi người đó buồn bạn sẽ là người duy nhất ở bên cạnh để xoa dịu nỗi buồn đó, khi người đó có niềm vui thì niềm vui đó cũng chính là niềm vui của bạn. Quan tâm lo lắng làm theo những điều trái tim mách bảo. Tình yêu vốn không đơn giản, tình yêu không định nghĩa, không lý lẽ mà là cảm nhận trái tim của mỗi người. Tình yêu vốn là sự ngu ngốc, nhưng là điều thiêng liêng mà ông trời ban cho con người.

Nếu người nào không may mắn trong tình yêu thì cũng đừng ghét yêu mà hay xem nó như là một kỷ niệm, để khi ngồi thẩn thờ bất chợt nhớ đến rồi cười ngu ngơ tongue
giai dap ty=? ney` hihiXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang